Webdesign &
ƙirƙirar gidan yanar gizon
jerin abubuwan dubawa

    • Blog
    • info@onmascout.de
    • +49 8231 9595990
    whatsapp
    skype

    BLOG

    Jagoran Mafari zuwa Shirye-shiryen PHP

    php mai haɓakawa

    php entwickler harshe ne na rubutun umarni

    PHP harshe ne na buɗe tushen rubutun da ake amfani da shi sosai. Yana da amfani musamman ga ci gaban yanar gizo saboda ikon sa a cikin HTML. Don gudanar da rubutun PHP, dole ne a sabunta mai fassarar layin umarni zuwa sabon sigar barga. Harshen rubutun umarni na PHP yana buƙatar sassa uku: uwar garken gidan yanar gizo, mai binciken gidan yanar gizo, da kuma PHP. Ana aiwatar da shirye-shiryen PHP akan uwar garken kuma ana nuna abin da aka fitar a cikin mai binciken gidan yanar gizo.

    PHP yana goyan bayan nau'ikan masu canji guda biyu: lamba da ninki biyu. Integer shine nau'in bayanan dandali na musamman, yayin da ninki biyu shine nau'in bayanan daidaitattun guda ɗaya. Wani nau'in shine kirtani, wanda za a iya nakalto guda ɗaya ko sau biyu. var_dump() umarni yana zubar da bayanai game da ƙimar canji na yanzu. Var_export() yana ba ku damar fitar da ƙimar canji a cikin lambar PHP. Irin wannan umarni shine print_r(), wanda ke buga kimar maɓalli a cikin sigar da mutum zai iya karantawa.

    Ana ɗaukar PHP a matsayin Perl na gaba. Shahararrun gidajen yanar gizo da ayyuka da yawa suna amfani da PHP. Yana da babban al'umma na masu haɓakawa, kyakkyawar hanyar sadarwar tallafi, kuma kyauta ne don amfani. Yawancin harsunan rubutun za a iya koyan su cikin kankanin lokaci. Bugu da kari, da yawa suna da 'yanci, sauki don amfani, kuma basa buƙatar gata na musamman ko tashar jiragen ruwa na TCP.

    PHP sanannen yaren rubutun rubutu ne don rukunin gidajen yanar gizo masu ƙarfi. Yau, sama da gidajen yanar gizo miliyan goma suna amfani da PHP. Rubutun PHP galibi ana saka su cikin HTML, don haka lambar tana gudana akan uwar garken, ba akan kwamfutar abokin ciniki ba. Baya ga ci gaban yanar gizo, Ana amfani da rubutun PHP don wasu dalilai. Sigar layin umarni na PHP yana ba masu shirye-shirye damar rubuta rubutun PHP ba tare da cikakken muhalli ba.

    PHP harshe ne na buɗe tushen rubutun

    PHP harshe ne na buɗaɗɗen rubutun rubutu wanda aka fi amfani dashi don gina gidajen yanar gizo. Harshen rubutun gefe ne na uwar garken wanda ke aiwatar da umarnin shirye-shirye a lokacin aiki kuma yana dawo da sakamako dangane da bayanan da yake aiwatarwa.. Ana amfani da PHP galibi don gina gidajen yanar gizo masu ƙarfi, gami da aikace-aikacen yanar gizo da shagunan kan layi. Yawancin lokaci ana amfani da shi tare da sabar yanar gizo kamar Apache, Nginx, ko LiteSpeed ​​​​.

    PHP harshe ne na buɗaɗɗen rubutun rubutu wanda za'a iya saukewa kyauta kuma ana iya shigar dashi cikin sauƙi akan kwamfutarka. Yana goyan bayan masu binciken gidan yanar gizo da yawa kuma yana dacewa da yawancin manyan sabar gidan yanar gizo. Yana da sauƙin koya kuma yana da sauƙin amfani. Ƙungiyar PHP tana aiki kuma tana ba da albarkatu da yawa don masu haɓakawa.

    PHP yana da sassauƙa sosai. Ana iya haɗa shi cikin sauƙi tare da wasu yarukan shirye-shirye. Mafi yawan amfani ga PHP shine don sabar yanar gizo, amma kuma ana iya amfani da shi akan burauza ko layin umarni. Zai ba da rahoton kurakurai kuma za ta ƙayyade nau'in bayanai ta atomatik. Sabanin wasu harsunan rubutun, PHP baya bayar da matakin tsaro mafi girma, kuma bai dace ba don gina ƙaƙƙarfan aikace-aikacen yanar gizo na tushen abun ciki.

    PHP ya fara ne azaman aikin buɗe tushen kuma ya ci gaba da haɓaka yayin da mutane da yawa suka gano amfanin sa. An fito da sigar farko a ciki 1994 da Rasmus Lerdorf. PHP harshe ne na buɗaɗɗen tushen sabar-gefen rubutun rubutun da za a iya saka shi cikin HTML. Yawancin lokaci ana amfani da PHP don haɓaka gidajen yanar gizo masu ƙarfi, sarrafa bayanai, da bibiyar zaman masu amfani. Hakanan ana amfani dashi da yawa a cikin aikace-aikacen gidan yanar gizo kuma yana dacewa da shahararrun bayanai masu yawa.

    PHP yana da sauƙin koya kuma zaɓi ne sananne ga masu farawa. Ma'anarsa yana da ma'ana kuma mai sauƙin fahimta. Masu amfani suna iya aiki cikin sauƙi tare da ayyuka da umarni, kuma yana da sauƙi ga masu shirye-shiryen yin canje-canje a gare shi kamar yadda ake buƙata.

    Ana amfani da PHP don haɓaka dabaru na baya na gidajen yanar gizo

    PHP harshe ne mai ƙarfi na rubutun rubutu, kuma ana amfani da shi sau da yawa don haɓaka dabaru na baya na gidajen yanar gizo. Hakanan ana amfani dashi a zahirin gaskiya da aikace-aikacen basirar ɗan adam. Hakanan yana ƙarfafa wasu shahararrun tsarin sarrafa abun ciki. Ana amfani da shi don haɓaka gidajen yanar gizo, kuma kyakkyawan zaɓi ne ga masu haɓaka gidan yanar gizo.

    PHP sanannen harshe ne na buɗe tushen shirye-shirye da tsarin da ke sauƙaƙa haɓaka aikace-aikacen yanar gizo. Yanayin buɗe tushen PHP yana ba da damar gyara shi don dacewa da takamaiman buƙatu. Ana amfani da PHP don haɓaka yawancin dabaru na baya don gidajen yanar gizo, kamar WordPress. Har ila yau, yana ɗaya daga cikin shahararrun harsuna don haɓaka yanar gizo, tare da 30% na duk gidajen yanar gizo akan yanar gizo ta amfani da wani nau'i na PHP.

    Wani aikace-aikacen gama gari don PHP yana cikin fagen kafofin watsa labarun. Shafukan yanar gizo na dandamali na kafofin watsa labarun suna buƙatar tambayoyin bayanai cikin sauri da mafi saurin yuwuwar lodawa. PHP na iya samar da waɗannan fasalulluka, da shafukan sada zumunta irin su Facebook suna amfani da shi don shafukansu. A gaskiya, Facebook yana karɓar fiye da 22 biliyan na musamman masu amfani a wata, don haka PHP yana da mahimmanci ga nasarar su.

    Baya ga kasancewa mai sauƙin koya da amfani, PHP yana da sauƙin kiyayewa. Yana da sauƙi don gyara lambar don gidan yanar gizon, kuma yana da sauƙi don haɗa sabbin ayyuka. Wannan yana ba da sauƙi don ci gaba da canje-canjen bukatun kasuwancin ku. Maƙasudin baya na gidajen yanar gizo galibi suna da ƙwarewa sosai, kuma PHP zabi ne mai kyau don irin wannan aikin.

    Baya ga zama harshe mai amfani ga ci gaban yanar gizo, Ana kuma buƙatar masu haɓaka PHP su saba da tsarin PHP, kamar CakePHP, CodeIgniter, da sauran su. Suna kuma buƙatar samun ilimin bayanan bayanai, kamar MySQL da DB2, wadanda ake amfani da su wajen sarrafa bayanai. Ana buƙatar masu haɓaka PHP sau da yawa su yi aiki tare da ƙungiyar ci gaba na gaba, kamar yadda aikin su ya ƙayyade yadda gidan yanar gizon ke aiki.

    Ana amfani da PHP don inganta bayanan bayanai

    Haɓaka bayanai a cikin PHP na iya taimaka maka haɓaka aikin bayanai. Yin amfani da zaren da yawa da caching na iya haɓaka aikin aikace-aikacen ku kuma rage adadin lokutan da yake da shi don samun damar bayanai.. Hakanan zaka iya inganta ayyukan bayanai ta hanyar cire ayyuka na al'ada. Wannan zai rage adadin lokutan da PHP zai tattara rubutun kuma zai adana akan amfani da ƙwaƙwalwar ajiya.

    A cikin PHP, akwai ayyuka na asali guda biyu don inganta bayanan bayanai: dba_optimize da dba_sync. Wadannan ayyuka suna aiki don inganta bayanan bayanai ta hanyar cire gibin da aka samu ta hanyar gogewa da sakawa. Aikin dba_sync yana aiki tare da bayanan bayanai akan faifai da ƙwaƙwalwar ajiya. Wannan yana taimakawa inganta bayanan bayanai, saboda ana iya adana bayanan da aka saka a cikin ƙwaƙwalwar injin, amma sauran hanyoyin ba za su gan su ba har sai an yi aiki tare.

    Lokacin da aka inganta bayanan bayanai, yana hanzarta nunin bayanai kuma yana iya sa gidan yanar gizon ku yayi sauri da sauri. Duk da haka, Ana iya lura da wannan tasirin idan kuna da babban bayanan bayanai. Misali, database wanda ya ƙunshi fiye da 10,000 layuka ko girman 500MB yana iya amfana daga ingantawa. Kuna iya samun dama ga phpMyAdmin daga cPanel don aiwatar da wannan haɓakawa.

    Don inganta aiki, ya kamata ku haɓaka zuwa sabon sigar PHP. Kuna iya nemo ainihin masu ba da gudummawa kuma zazzage sabuwar sigar PHP daga GitHub. A lokacin wannan tsari, ya kamata ku mai da hankali kan inganta lambar. Misali, amfani da nau'ikan bayanan JSON maimakon XML. Hakanan, amfani da isset() ba xml, kamar yadda yake da sauri. Daga karshe, ku tuna cewa samfurin ku da mai sarrafawa yakamata ya ƙunshi dabarun kasuwancin ku, yayin da abubuwan DB yakamata su shiga cikin samfuran ku da masu sarrafawa.

    Akwai hanyoyi da yawa don inganta PHP don ingantaccen aiki. Yin amfani da cache opcode da OPcache na iya taimaka muku haɓaka aikin aikace-aikacen yanar gizon ku. Waɗannan dabarun za su iya taimaka muku haɓaka aikin bayananku da rage lokacin lodi.

    Ana amfani da PHP don zayyana software

    PHP harshe ne na shirye-shirye da ake amfani da shi da yawa da ake amfani da shi wajen haɓaka gidan yanar gizo da ƙirar software. Yana goyan bayan adadin bayanan bayanai kuma an ƙera shi don yin hulɗa tare da ka'idoji daban-daban. Yana da sauƙin koyo kuma yana da ƙaƙƙarfan al'ummar kan layi. Za a iya amfani da harshen don ƙirƙirar manyan gidajen yanar gizo da ƙanana. Ana iya amfani da shi don ƙirƙira duka gidajen yanar gizo a tsaye da masu ƙarfi. Wasu shahararrun CMS da ake sarrafa ta amfani da PHP sun haɗa da WordPress, Drupal, Joomla, da MediaWiki.

    PHP harshe ne mai ƙarfi don tsara shafukan yanar gizo, dandalin ecommerce, da software mai mu'amala. PHP yana da hanyar da ta dace da abu, wanda ke ba da damar tunanin abubuwa don ƙirƙirar aikace-aikacen yanar gizo masu rikitarwa. Kimanin 82% na yanar gizo suna amfani da PHP don shirye-shiryen gefen uwar garke, kuma akwai aikace-aikacen tushen yanar gizo marasa adadi da aka rubuta cikin PHP.

    Hakanan PHP yana da amfani don sarrafa hotuna. Ana iya haɗa ɗakunan karatu daban-daban na sarrafa hoto kamar ImageMagick da ɗakin karatu na GD tare da aikace-aikacen PHP. Tare da waɗannan ɗakunan karatu, masu haɓakawa na iya ƙirƙirar, gyara, da adana hotuna ta nau'i daban-daban. Misali, Ana iya amfani da PHP don ƙirƙirar hotuna na ɗan yatsa, hotuna alamar ruwa, kuma ƙara rubutu. Hakanan yana iya ƙirƙira da nuna imel ko sigar shiga.

    Tsarin ƙirar PHP yayi kama da C++ da Java. Yin amfani da ingantacciyar lamba shine manufa mai kyawawa. PHP yana amfani da ƙirar ƙira don tabbatar da sake amfani da lambar. Ta hanyar amfani da ƙirar ƙira, masu haɓakawa za su iya guje wa magance matsaloli iri ɗaya akai-akai. Wannan yana nufin cewa masu haɓakawa za su iya amfani da lambar da za a sake amfani da su kuma su kiyaye software ɗin su mai araha da araha.

    PHP harshe ne na buɗaɗɗen tushen sabar-gefen rubutun rubutun da ake amfani da shi don tsara shafukan yanar gizo da aikace-aikace. Masu haɓakawa na iya canza lambar PHP ta hanyoyi daban-daban, ba su damar sake amfani da shi don dalilai daban-daban. Hakanan yana da ingantattun hanyoyin tsaro, amincin mai amfani, da SQL tambaya magini. Bugu da kari, PHP yana da IDE mai ƙarfi wanda za'a iya amfani dashi don haɓaka aikace-aikacen yanar gizo da gidajen yanar gizo.

    bidiyon mu
    BAYANIN HULDA