Ƙirƙirar gidan yanar gizon ba dole ba ne ya yi wahala. A cikin wannan labarin, za mu yi tafiya ta hanyar tushen abubuwan ƙirƙirar shafin html da kuma yadda ake ƙirƙirar jerin ƙarami ya haɗa da. Na gaba, za mu tattauna yadda ake amfani da html>-tag don haskaka rubutu. Daga karshe, za mu nuna muku yadda ake ƙirƙirar gidan yanar gizo a cikin 'yan sa'o'i kaɗan. Za mu kuma rufe wasu ƴan fasaha masu amfani.
HTML shine harshen da ake amfani dashi don gina shafukan yanar gizo. Yana bayyana tsarin shafin yanar gizon kuma CSS yana sarrafa yadda ake nuna abun ciki. Ba shi da wahala don ƙirƙirar shafin HTML na asali. Anan ga jagorar mataki-mataki don farawa. Da zarar kana da ainihin shafin HTML, kuna shirye don ƙirƙirar ƙarin hadaddun da ƙarfi. Don farawa, kuna buƙatar editan rubutu da mai binciken gidan yanar gizo.
Hakanan zaka iya amfani da mai sarrafa kalma kamar MS Word don ƙirƙirar abun ciki don shafin yanar gizon ku. Kuna iya amfani da manyan hanyoyin haɗin gwiwa don haɗa rubutu da juna. Hakanan zaka iya ajiye fayil ɗin azaman fayil ɗin html, shafin yanar gizo. Wannan hanya tana aiki da kyau, amma shafukan da ka ƙirƙiri wannan hanya suna da girma kuma ba su da kyau a cikin taga mai bincike. Iyakar abin da ke cikin wannan hanyar shine cewa dole ne ku koyi amfani da kayan aikin da ke akwai.
HTML shine yaren alamar, wanda ke nufin cewa kana buƙatar haɗa tags don tsara abubuwan da ke cikin shafin. Kowane tag yana wakiltar ɗaya daga cikin abubuwan shafin. Ana gano alamar ta madaidaicin kusurwa. Wasu abubuwa suna buƙatar tag ɗaya kawai, yayin da wasu na bukatar biyu. Alamar rufewa tana ƙunshe da yanke gaba. Misali, alamar sakin layi yana haifar da wani abu da ake kira sakin layi. Rubutun tsakanin alamar buɗewa da rufewa shine rubutun sakin layi. Hakazalika, ul tag yana ƙirƙirar jerin da ba a ba da oda ba.
Ƙirƙirar ɓangaren ƙarami ya haɗa da hanya mai tasiri don haɗa abubuwa daban-daban akan shafin yanar gizon guda ɗaya. Ana iya raba shafin HTML zuwa ƙananan sassa da yawa, tare da kowane sashe dauke da jerin abubuwa. Wadannan abubuwa suna amfani da dalilai daban-daban. Kuna iya amfani da nau'in sifa don nuna tsarin haruffa. Hakanan zaka iya amfani da ƙananan haruffa don ƙirƙirar jerin abubuwa tare da haruffa a, b, ko kuma c.
Ƙara wani abu yana da sauƙi. Daftarin aiki mai sauƙi na HTML yana ƙunshe da alamun da ke ayyana abun ciki. Waɗannan tags yawanci suna zuwa bibiyu. Ana amfani da alamar buɗewa don jera abubuwan da ke cikinsa, yayin da alamar rufewa ta rufe kashi. Alamar buɗewa, ko kai, ya haɗa da bayanin bayanin game da takaddar. Wannan bayanin na iya haɗawa da take, bayanin takardar salon, rubutun, ko bayanan meta. Alamar rufewa, a wannan bangaren, yana rufe kashi.
html da>-ana amfani da tag don ayyana babban yankin abun ciki na takaddar HTML. Babban yankin abun ciki ya ƙunshi rubutu mai alaƙa da babban jigo ko aikin shafin. Dole ne ya zama na musamman daga sauran abubuwan da ke kan rukunin yanar gizon. Wasu abun ciki na iya bayyana a shafin a cikin nau'i na labarun gefe, hanyoyin kewayawa, bayanin haƙƙin mallaka, tambarin shafin, da siffofin bincike. Dole ne shafin HTML ya bi html>-tag da za a yi la'akari da shafin HTML.
href= sifa yana buɗe ɓangaren mahaɗin. Bayan da “=” alamar, ya kamata ku liƙa URL ɗin mahaɗin. Hakanan zaka iya amfani da layukan sakin layi da yawa a cikin taken guda ɗaya. Bakin rufewa dole ne. Wannan zai hana a yi kuskuren fassarar hanyoyin haɗin yanar gizon ku. Domin saukaka karanta shafin html, ƙara hanyar haɗi zuwa gidan yanar gizon ku. html da>-tag zai baka damar ƙara hanyoyin haɗin yanar gizo waɗanda ke nuna wani shafin yanar gizon.
Fayil ɗin HTML zai sami tsawo a.html wanda zai gaya wa kwamfutarka cewa fayil ɗin HTML ne. Zai fi kyau a yi amfani da saƙa maimakon sarari, kamar yadda sarari zai hana mai binciken gidan yanar gizon gano fayil ɗin. Da zarar kun gama ƙirƙirar shafin HTML, za ku ajiye shi. Na gaba, kewaya zuwa babban fayil tare da fayil ɗin HTML kuma danna dama. Ya kamata ya bayyana kama da hoton da ke ƙasa.
Kuna iya amfani da alamar> tag don haskaka rubutu a cikin takaddun HTML. Sabon HTML ne 5 fasali, kuma yana bayyana wani fitaccen ɓangaren sakin layi. Alamar> tag yana aiki ta canza kayan bangon-launi na takaddar HTML mai tushe. Alamar> tag yana goyan bayan duka Duniya da Halayen Halittu. Zai haskaka rubutu cikin rawaya ko baki. Hakanan yana yiwuwa a canza launin rubutu a cikin fayil ɗin CSS na asali.
Yawancin masu karanta allo ba sa sanar da alamar alamar, amma zaka iya amfani da kayan abun ciki na CSS ko.kafin da.bayan abubuwan ƙirƙira don bayyana wanne rubutun da kake son haskakawa.. Sanarwa na magana ce kuma suna ƙara bayanan da ba dole ba a shafin, don haka ya kamata ku yi amfani da su kadan. Misali, zaka iya amfani da sanarwa don haskaka kalmar nema ko toshe ƙididdiga. Ana samun goyan bayan sanarwar daga duk manyan masu bincike.
Baya ga salon launi na baya, za ka iya amfani da 'highlightme’ aji don haskaka rubutu a cikin takaddar HTML ɗin ku. Salon launi na bango yana samun goyan bayan duk masu bincike. Hakanan zaka iya amfani da kalmar 'rawaya’ maimakon lambar launi. Kuna iya amfani da lamba ɗaya don haskaka sakin layi ko sashe na rubutu. Hakanan zaka iya amfani da azuzuwan CSS don haskaka rubutu.
html da>-Ana amfani da tag don ƙirƙirar jerin ƙananan abubuwan da aka haɗa. Yana ƙunshe da alamar rufewa daidai kuma sunan ɓangaren ƙananan haruffa ne. Ana rufaffen takaddun HTML ta amfani da rufaffen haruffan UTF-8, wanda ke goyan bayan haɗa haruffan Unicode. Lokacin amfani da html>-Tag, Tabbatar da zaɓi UTF-8 a cikin “ajiye-as” akwatin maganganu.
Amfani da html>-alama don ƙara jerin ƙananan ya haɗa da zuwa shafin HTML abu ne mai sauƙi. Kuna iya amfani da wannan alamar don kowane ɓangaren da ke goyan bayan lissafin da ba a ba da oda ba. Hakanan zaka iya amfani da jerin marasa tsari don menu na kewayawa. Abubuwan dl sun haɗa jerin nau'i-nau'i na sharuɗɗa da kwatance. Abubuwan da ke cikin lissafin da aka ba da oda ana nuna su tare da madaidaicin ƙira zuwa hagu. Hakanan zaka iya barin abubuwan dl idan jerin abubuwan nan da nan wani abu ya biyo baya.
Wata hanya don saka jerin ƙananan ya haɗa da ita ita ce ƙara ɓangaren ƙafa a cikin takaddun HTML. Wannan kashi yana wakiltar gindin abun cikin sashe mafi kusa. Yakan ƙunshi bayanai game da marubucin, bayanan haƙƙin mallaka, ko hanyoyin haɗi zuwa takaddun da ke da alaƙa. Amfani da html>-alama don ƙirƙirar jerin ƙarami ya haɗa akan shafin HTML
HTML5 yana haskaka tubalan rubutu guda ɗaya tare da alamar> kashi. Wannan alamar HTML5 tana canza launin abun cikin tushen zuwa wata inuwar rawaya ko baki, baiwa mai karatu damar bambance rubutu mai mahimmanci. Hakanan ana iya amfani dashi don nuna sassan abun ciki waɗanda ke buƙatar kulawa fiye da sauran rubutu. Alamar> element yana goyan bayan Halayen Duniya da Halayen Hakimai a cikin HTML. Lokacin amfani daidai, wannan tag HTML5 na iya haɓaka iya karanta shafin yanar gizon.
Ma'auni na HTML4 yana ƙasƙantar da alamun matakin hali na salon jiki. Suna magance gabatarwa, kuma yana da kyau a yi amfani da CSS don waɗannan dalilai. HTML5 ya sake dawo da su. Ba a daina yanke su ba, amma har yanzu ba su ne kawai hanyar da za a haskaka kowane tubalan rubutu ba. Yi amfani da CSS don haskaka kowane tubalan rubutu tare da HTML5! Wannan hanya mai sauƙi za ta haskaka kowane tubalan rubutu a cikin yanki na abun ciki.
Yawo: Kuna iya amfani da wannan kadarar CSS don shawagi wani kashi zuwa hagu ko gefen dama na abin da ke ƙunshe. Ana iya amfani da shi don ƙirƙirar grid ko ginshiƙai. Hakanan zaka iya amfani da kadarorin CSS da ake kira float don shawagi iframe ko hoto zuwa gefen hagu ko dama na burauzar.. Waɗannan halayen suna sauƙaƙa don haskaka kowane tubalan tare da CSS.