Tsarin Yanar Gizo &
ƙirƙirar gidan yanar gizon
jerin abubuwan dubawa

    • Blog
    • info@onmascout.de
    • +49 8231 9595990
    whatsapp
    skype

    BLOG

    Abin da Kuna Bukatar Sanin Game da PHP Programmierung

    Abin da Kuna Bukatar Sanin Game da PHP Programmierung

    Idan kuna tunanin haɓaka aikin yanar gizon, kuna iya son ƙarin koyo game da PHP programmierung. Akwai fa'idodi da yawa ga wannan harshe, ciki har da shahararsa tsakanin hukumomin yanar gizo da kuma daidaita shi. PHP zabi ne mai kyau ga masu farawa, kamar yadda yake ba masu haɓaka gidan yanar gizo damar ƙirƙirar shafukan yanar gizo masu ƙarfi tare da sauƙi kuma ba tare da damuwa da yawa ba. Labari na gaba zai bayyana PHP, Symfony, da kuma shirye-shirye masu dogaro da kai.

    Symfony

    Idan kana neman tsarin haɓaka aikace-aikacen yanar gizo, Symfony sanannen zaɓi ne. Babban burin wannan tsarin shine a sauƙaƙe tsarin ci gaba, sannan kuma yana kawar da maimaita ayyuka. Ko da yake baya zuwa da admin panel, Symfony yana da cikakkiyar saiti na abubuwan sake amfani da su, Dakunan karatu na PHP, da ingantaccen tsarin shugabanci. Wannan yana nufin cewa lambar ku za ta kasance a sarari kuma ana iya karantawa, kuma zai sauƙaƙe tsarin ci gaba.

    Kamar yadda yake tare da sauran tsarin, An ƙirƙira Symfony don taimakawa masu haɓaka haɓaka aikace-aikacen gidan yanar gizo ta hanyar basu damar yin aiki tare da ƙirar-duba-mai sarrafa (MVC) gine-gine. Tsarin gine-gine na MVC yana ba ku damar daidaita gyare-gyare, kuma ba lallai ne ku gyara manyan lambobi ba. Tsarin kuma yana sauƙaƙa sarrafa rukunin yanar gizo ta hanyar cire yadudduka da ba dole ba da sauƙaƙe kulawa. Tsarin gine-gine na ƙirar-view-mai kula da tsarin Symfony da tsarin hanya yana sauƙaƙa gina duk aikace-aikacen yanar gizo.

    Duk da kasancewar bude-source, Ana tallafawa Symfony ta kasuwanci. Masu haɓakawa suna da ƙaƙƙarfan sadaukarwa ga tsarin kuma suna goyan bayan shi tare da taro da koyawa na hukuma. Har ma da ƙari, ƙungiyar masu haɓaka tsarin tana aiki sosai, kuma har ma wani babban kamfani ne mai mu’amala da shi ke goyon bayansa, SensioLabs. Saboda, akwai tarurrukan matakin sana'a da yawa, koyarwa, da takaddun shaida ga masu haɓaka Symfony.

    PHP

    PHP yana ɗaya daga cikin shahararrun yarukan rubutun gefen uwar garken. Rasmus Lerdorf ne ya haɓaka, Ana amfani da PHP fiye da 240 gidajen yanar gizo miliyan da sama da haka 2 sabar intanet miliyan. A lokacin baya 20 shekaru, PHP ya yi gyare-gyare da yawa don ci gaba da sabuntawa da inganci. Yau, Ana amfani da PHP don ƙirƙirar abun ciki na gidan yanar gizo iri-iri, kamar rubutun blog, forums, da asusun masu amfani. Kuna iya koyon rubuta lambar PHP cikin sauƙi don gina gidan yanar gizon ku.

    Ana iya amfani da wannan yaren rubutun don kowane nau'i na dalilai. Ana amfani dashi sosai a cikin ci gaban yanar gizo kuma ana amfani dashi don gina aikace-aikacen sarrafa bayanai masu sauƙi. PHP ya dace da MySQL, uwar garken bayanai na kyauta. Hakanan yana ba ku damar fitar da bayanan da aka adana akan sabar ku. Kuna iya koyon yadda ake amfani da PHP a yau ta hanyar ɗaukar kwas ɗin PHP. Akwai fa'idodi da yawa ga koyon PHP. An yi nufin bayanin da ke gaba don taimaka muku farawa. Yi la'akari da aiki a cikin PHP a yau!

    Babban fa'idar PHP shine ikon aiwatar da shigarwar mai amfani. Yayin da HTML ya kasa sarrafa irin wannan shigarwar, PHP iya. Ta hanyar amfani da wannan fasaha, Kuna iya canza shafukan HTML zuwa PHP, sai ka loda su zuwa uwar garken ka nemi su ba tare da an canza su ba. Wannan ya sa PHP ya zama babban kayan aiki don Kasuwancin E-Ciniki. Lokacin amfani daidai, Hakanan ana iya amfani da PHP don ƙirƙirar abun ciki na mai amfani kamar fayilolin PDF, Flash rayarwa, da fayilolin HTML. Haka kuma, PHP kuma yana ba ku damar adana fayilolin da aka ƙirƙira ta amfani da cache na gefen uwar garken.

    Shirye-shiryen da ya dace da abu

    Ɗaya daga cikin mahimman ra'ayi a cikin shirye-shiryen PHP mai-daidaitacce shine amfani da maginin aji na iyaye. Wani lokaci, maiyuwa ba zai yiwu a kira maginin aji na iyaye lokacin ƙirƙirar abu ba. A irin wannan yanayin, za ka iya kiran maginin ajin iyaye ta amfani da ma'aikacin ƙuduri mai iyaka “.:”. Wannan hanyar na iya karɓar ko dai ɗaya ko fiye da mahawara. Mai gini shine babban hanyar abu. Ana kiransa da magini saboda yana aiki azaman siffa don ƙirƙirar sabbin abubuwa.

    Kashi na farko na shirye-shiryen PHP mai-daidaitacce ya ƙunshi ƙirƙirar musaya. Keɓancewa wani nau'in aji ne na musamman wanda ke ba masu haɓaka damar ayyana da haɓaka shirye-shiryen nasu. Yana kama da aji sai dai ba shi da jiki. Za a iya ƙirƙira wani keɓancewa ta amfani da maɓallin keɓancewa a cikin PHP. Yana bawa masu haɓaka aji damar ƙara hanyoyin jama'a ba tare da aiwatarwa ba. Da bambanci, ana iya bambanta keɓancewa daga aji kuma yana iya samun misali fiye da ɗaya.

    A cikin shirye-shiryen PHP mai-daidaitacce, aji yana kunshe da abin da mutum ya ba shi, iyali, da sauran sunaye. Bugu da kari, Kyakkyawan aikin OO shine fallasa filayen sirri ta hanyoyin jama'a da ake kira accessors. Wannan yana ba jama'a hanya mai sauƙi don samun damar bayanai a cikin aji na PHP. Ta wannan hanyar, za ku iya kula da tsari iri ɗaya ba tare da sake fasalin lambar ku ba. Shirye-shiryen PHP masu tushen abu yana sauƙaƙa aiwatar da haɓaka aikace-aikacen yanar gizo.

    Shirye-shiryen tsari

    Akwai hanyoyi guda biyu na shirye-shiryen kwamfuta: tsari da abin da ya dace (OOP). Yayin da ka'idodin tsari shine kyakkyawan zaɓi ga masu farawa, ba zaɓi ne mai kyau ga ƙwararru ba. Lambar tsarin PHP tana bin wasu ƙa'idodi iri ɗaya kamar OOP, kamar amfani da abubuwa da hanyoyi. A cikin lambar tsari, kowane mataki yana yin wani aiki na musamman. Yin amfani da tsari ko gunkin code, codeing tsari yana bin ka'idodin shirye-shirye masu dacewa da abu.

    PHP harshe ne na tsari. Saboda, ba ya amfani da kowane tsarin, wanda ke sauƙaƙa haɓaka aikace-aikacen. Yayin da PHP ke amfani da shirye-shiryen tsari, yawancin azuzuwan sa ana rubuta su da yare mai suna C. Ko da wace hanya mafari ya bi, ka'idodin tsari zai taimaka musu su haɓaka tushe mai ƙarfi don ayyukan gaba. Kuma muddin sun fahimci tushen harshen, za su iya haɓaka aikace-aikacen aiki a cikin ɗan lokaci.

    Wani muhimmin ka'ida na shirye-shiryen tsari shine DRY, ko “kar ka maimaita kanka”. Wannan yana nufin kada ku kwafi lamba sai dai idan ya zama dole. A maimakon haka, ya kamata ka sanya lambar gama gari a wurin da za a sake amfani da ita. A cikin lambar tsari, lambar guda ɗaya na iya bayyana sau da yawa a wurare daban-daban. Haka yake ga abubuwa. Lambar da ta dace da abu ta fi sauƙi don kulawa da gyarawa. Wannan kyakkyawan aiki ne ga kowane mai haɓaka PHP.

    Tsarin tsari

    Ko kuna gina aikace-aikacen abokin ciniki, ko kuna neman sauƙaƙe tsarin ci gaba, Tsarin shirye-shirye na PHP na iya sauƙaƙa aikin. Tsarin PHP yana ba da kayan aikin da aka riga aka gina da tushe waɗanda ke ɗaukar lambar ɓoye mai yawa daga farantin ku.. Lokacin zabar daya, la'akari da abubuwan da ake bukata na aikin ku. Tsarin PHP yana da nau'ikan tallafi daban-daban na hukuma, goyon bayan al'umma, da takardun shaida. Daga karshe, ya kamata ku zaɓi tsarin bisa ga bukatun ku.

    Akwai tsarin tsarin shirye-shiryen PHP da yawa, amma akwai ƴan shahararrun waɗanda za ku iya zaɓa daga ciki. An yi sa'a, za ku iya amfani da tsarin aiki don yin kusan duk abin da kuke so ku yi. An jera a ƙasa akwai manyan tsare-tsare biyar da ake da su. Ci gaba da karantawa don ƙarin koyo game da kowanne kuma zaɓi wanda ya dace don aikinku. Anan akwai wasu shawarwari da labarai masu amfani don taimaka muku amfani da mafi kyawun tsarin ku. Sannan, zaɓi tsarin da ya dace da bukatunku da kasafin kuɗi.

    Idan kuna haɓaka babban gidan yanar gizo ko aikace-aikacen yanar gizo, PHP zaɓi ne mai kyau. Domin yana ɗaya daga cikin shahararrun harsunan rubutun a Intanet, Tsarin PHP yana ba da sauƙin gina aikace-aikacen yanar gizo da wannan harshe mai ƙarfi. Baya ga samar da ingantaccen yanayin ci gaba, ginshiƙai kuma suna rage raunin harshe da inganta amincinsa. Tsarin mafi sauƙi shine yawanci mafi dacewa. Wadanda ke ba da cikakken goyon baya ga PHP da nau'ikan ƙirar ƙira na software na iya rage lokaci da ƙimar da ke tattare da haɓaka aikace-aikacen yanar gizo..

    Harsunan rubutu

    PHP sanannen harshe ne na rubutun rubutun sabar wanda ke ba masu haɓaka damar ƙirƙirar shafukan yanar gizo da aikace-aikace masu ƙarfi. Hakanan ana iya shigar da harshen cikin HTML don sauƙaƙa rubuta lamba. Asalin sunan PHT, PHP yana tsaye ga “Shafin Gida na Keɓaɓɓen,” amma an sake masa suna “Preprocessor Hypertext” don nuna yanayin yanayin harshe. Harshen yana da nau'i takwas kamar na 2022.

    PHP kyauta ce kuma bude tushen. Wannan yana sauƙaƙa wa masu farawa don koyon yadda ake rubuta lambar PHP. Hakanan bude-source, don haka kowa zai iya ginawa da daidaita shi da bukatun kansa. PHP yana da haɓakar al'umma ta kan layi da albarkatu don masu haɓakawa. Hakanan yana goyan bayan bayanan bayanai masu ma'ana da marasa ma'ana. Idan kuna tunanin koyon PHP, ga wasu dalilan farawa. Ƙwararren mai amfani da shi zai sauƙaƙa koyon harshen.

    PHP yana ɗaya daga cikin shahararrun yarukan rubutun gefen uwar garken, yin shi cikakke don haɓaka shafukan yanar gizo masu ƙarfi. PHP kuma yana ba da kayan aiki iri-iri. An haɗa PHP cikin sauƙi cikin lambar HTML kuma yana dacewa da MySQL da bayanan bayanai na PgSQL. Kuna iya haɓaka kowane nau'in aikace-aikacen yanar gizo tare da PHP! Kuma yana da sauƙi don gyara da gyara yaren. Misali, idan kana buƙatar ƙara filin shiga, Kuna iya canza shi a cikin PHP kawai!

    bidiyon mu
    BAYANIN HULDA